[CR][SR] รีวิว"เกาะขาม"(สัตหีบ)

กระทู้รีวิว
"สวัสดีค่ะ"😊 นี่เป็นรีวิวแรกของเรา อาจจะเขียนไม่สนุกมากนะคะ อิอิ ไปดูรีวิว"เกาะขาม"กันเลยยย🌊💦☀
เราเดินทางออกจากกทม.(หมอชิต)05.30 ค่ารถตู้ไปสัตหีบคนละ155บาทค่ะ ซื้อกันได้ที่คิวรถตู้ช่อง26 รถออกทุกครึ่งชม. บอกเขาว่าลงกม.6นะคะ
เดินทางประมาณ2ชม.ก็ถึงแล้วค่ะ
เราถึงสัตหีบ07.30 ก็รอรถสองแถวสีฟ้านะคะ ที่จะไปซื้อตั๋วเกาะขาม
ต้องรีบไปซื้อตั๋วกันแต่เช้านะคะ ไม่งั้นตั๋วจะหมดอดไปกันน๊าา
ได้ตั๋วไปเกาะขามแล้ววว ค่าตั๋วเกาะขาม+อุปกรณ์ดำน้ำคนละ250ค่ะ
ตรงจุดขายตั๋วก็จะมีร้าาค้าขายของกินอยู่นะคะ
หลังจากที่เราซื้อตั๋วได้แปปเดียวก็มีเจ้าหน้าที่เอาป้ายมาวางว่า"เต็ม!!!" เกือบไม่ได้ไปแล้วววว😅
ระหว่างนั้นก็ต่อแถวยืนรอรถสองแถวไปสที่ท่าเรือค่ะ
ถึงท่าเรือแล้วววว อิอิ(ร้อนมากกก😅 )
ร้อนแค่ไหนก็ไม่ไหว ต้องเซลฟี่ อิอิ😁😊
...เราถึงท่าเรือ08.30ค่ะ ได้คิวที่600กว่า ต้องรอค่ะ(รอนานไปนะบางที😅) 11.30ถึงคิวเราแล้ววว รีบวิ่งไปขึ้นเรือเลยค่ะ กลัวไม่ได้ไป555ใช้เวลาจากท่าเรือถึงเกาะขามประมาณ1ชม.กว่าได้ค่ะ เพราะต้องต่อเรือเล็กอีกที ในระหว่างนั่งเรือมานั้นแฟนเราเมาเรือ เราก็แอบสงสารนางนะ555
ถึงแล้ววววว"เกาะขาม"น้ำใสมากกกกกกก
บนเกาะจะมีร้านค้า และโต๊ะนั่งบริการให้กับผู้มาเที่ยวและมีบริการเสื่อสำหรับปูนั่งเล่นใต้ร่มไม้ก็มีค่ะ แค่เอาบัตรปชช.ไปแลกก็ได้แล้วจ้าาา
นั่งพักกินข้าวเสร็จก็ไม่รอช้าค่ะ ไปถ่ายรูปกันดีฟ่าาาา 😁🌴🔆
แดดร้อนมากเริ่มไม่สู้แล้ววว มานั่งถ่ายใต้ร่มไม้ดีกว่าาา อิอิ😁☀🌊🌴

15.00เตรียมตัวเก็บของ แล้วไปต่อแถวกลับกันจ้าา
(หมดเวลาสนุกแล้วสิ😥)
คนต่อแถวกลับเยอะมากกกก 16.00เราถึงได้กลับ😂😂
17.00ถึงฝั่งซะทีเย้!!! 555 จบทริป"เกาะขาม"ไว้เพียงเท่านี้นะคะ ทริปหน้าจะมารีวิวใหม่อิอิ🌊☀😘
ชื่อสินค้า:   เกาะขาม สัตหีบ จ.ชลบุรี
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่