[CR] ไปเที่ยวประเทศ Qatar (กรุงโดฮา ประเทศกาตาร์) กันค่าาา

เนื่องจากเรามีโอกาสได้ไปเยือนประเทศกาตาร์  และยังไม่มีสมาชิกท่านใดรีวิวไว้มากมายนัก
จึงขออนุญาตรีวิวการเที่ยวของเราในครั้งนี้ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่ต้องการข้อมูลค่ะ

กาตาร์ อยู่ในตะวันออกกลาง ตั้งอยู่บนคาบสมุทรขนาดเล็กที่แตกมาจากคาบสมุทรอาหรับ มีพรมแดนทางใต้ทางเดียว
ที่ติดกับประเทศซาอุดีอาระเบีย ส่วนด้านที่เหลือติดทะเลหมดค่ะ

การจะเข้าประเทศกาตาร์คนไทยต้องขอวีซ่านะคะ วีซ่าท่องเที่ยว อยู่ได้ 30 วัน ค่ะ

เอาเป็นว่าพูดไม่ค่อยเก่งไปดูรูปกันเลยดีกว่าค่ะ  ทริปนี้เราไปช่วงวันที่ 10-16 เมษายน 2017  อากาศร้อนไม่แพ้บ้านเราเลยค่ะ
เผลอๆชนะบ้านเราด้วยซ้ำ นี่ขนาดยังไม่เข้าหน้าร้อนเต็มที่ของบ้านเค้านะคะ

ผิดพลาดประการใดทักท้วงได้ และขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้นะคะ  หรือถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติมก็หลังไมค์มาได้ค่ะ
ชื่อสินค้า:   กรุงโดฮา ประเทศกาตาร์ ( Doha , Qatar )
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่