รถทะเบียน กทม. โอนกรรมสิทธิ์ ที่ขนส่งต่างจังหวัด ได้หรือไม่ครับ ถ้าจะใช้ทะเบียนเดิม

คือซื้อรถมือ2มาจากเจ้าของ  เอกสารการโอนมีพร้อม ใบมอบอำนาจ ชุดโอนขนส่ง  รถทะเบียน กทม. รับรถมาขับแล้ว
ทีนี้บ้านผมอยู่ ชลบุรี  ผมจะโอนที่ชลบุรีได้ไหมครับ ถ้าผมใช้ทะเบียนเดิม
ถ้าเปลี่ยนป้ายใหม่เป็นชลบุรี มาโอนที่ชลบุรีได้เลยใช่ไหมครับ
แต่ใจจริงอยากใช้ป้ายเดิมมากกว่า  จึงมาสอบถาม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่