[CR] วิวที่พัก~บ้านสวนบางเตย@ดอนหวาย เที่ยวธรรมชาติใกล้ตัวเมือง

ทริปใกล้กรุงเทพ เสพธรรมชาติ 2 วัน 1 คืน ><//
พอไปถึงที่ดอนหวายเราเข้าที่พักเก็บสัมภาระทั้งหมดก่อนไปเที่ยว
พวกเราเข้าพักกันที่ บ้านสวนบางเตยโฮมสเตย์ @ดอนหวาย
บรรยากาศที่นี้จะเป็นธรรมชาติมากเพราะเป็นบ้านสวนมีที่พักอยู่ไม่กี่หลังค่ะ เงียบ ไม่ค่อยวุ่นวาย
เเต่ในเรื่องของการเดินทางถ้าขับรถไปเองจะลำบากหน่อยนะคะเพราะทางคดเคี้ยวเเละลึก
/--ถ้าจะให้สะดวกโรงแรมนี้อยู่ตรงข้ามกับตลาดเลยค่ะ โรงแรมมีบริการรับส่งฟรีอยู่แล้วด้วย--/
ตอนที่เข้ามาเราก็โทรถามทางกับพี่เจ้าของอยู่เรื่อยๆ ค่ะ พี่ที่นี้ดูแลดีใช้ได้ทีเดียวอยู่ที่นี้เหมือนอยู่กับครอบครัวเลยจ้า อมยิ้ม17
ห้องพักที่นี้มีหลายราคานะคะ เเล้วเเต่ทุกคนจะเลือก มีทั้งมาเป็นคู่ มาเป็นครอบครัว หรือเป็นกลุ่มใหญ่ประมาณ 10 ก็ยังโอเคค่ะ
ที่นี้ไม่มีบริการอาหาร เเต่ถ้าใครต้องการสามารถบอกพี่เจ้าของได้พี่เขาจะจัดมาให้จากทางตลาดดอนหวาย ร้อนๆ เลย เยี่ยม
นี้เป็นห้องพักที่พวกเราเข้าพักค่ะ เป็นบ้านหลังๆ สำหรับ 2 คน (จริงๆมาหลายคนจองหลายห้อง 55)
ที่โฮมสเตย์มีร้านกาแฟเล็กๆน่ารักอยู่ร้านหนึ่งค่ะ มีขนม มีกาแฟให้
ถ่ายรูปเก๋ๆกันไปเลย เเต่แอบบอกราคาไม่เก๋เท่าไหร่นะจ้า

หลังจากนี้จะพาไปเที่ยวกันเเล้วนะค้า ><  // ที่แรกไปเลย
@วัดไร่ขิง ไปหวายพระกันก่อนเอาฤกษ์เอาชัย
>>>>>นอกจากนั้นที่วัดไร่ขิงยังมีกิจกรรมการให้อาหารปลา<<<<<
V
V
** เข้ามาถึง ตลาดน้ำดอนหวายแล้วจ้าทุกคนแน่นอนว่ามาถึงที่นี้ยังไงๆก็ต้อง "ของกิน" **
v
v
***** ก่อนจากมีวีดีโอภาพบรรยากาศมาให้ดูกันสักเล็กน้อย *****
https://www.youtube.com/watch?v=uz-aNVlB8j0&feature=youtu.be
ยังไงอยากเชิญทุกคนมาเที่ยวที่นี้กันเยอะๆนะค่ะ เที่ยวไทยมีสุขที่บ้านเรา ขอบคุณเจ้า :3
ชื่อสินค้า:   บ้านสวนบางเตย
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่