ช่วยตีราคาสร้างห้องน้ำหน่อยค่ะ

รบกวนช่วยตีราคาสร้างห้องน้ำตามรายละเอียดหน่อยค่ะ

มีงบจำกัดมากกก 50,000 บาท

ต้องการสร้างห้องน้ำปูนขัดมัน  อยู่นอกบ้าน สร้างออกมาโดดๆเลยค่ะ
เป็นห้องน้ำที่ต้องสร้างขึ้นใหม่ทั้งหมด เริ่มตั้งแต่เทปูนทำฐานเลยค่ะ

สร้างห้องน้ำบนฐานปูน 7x4 เมตร
สร้างห้องอาบน้ำ ขนาด 2x2 เมตร 1 ห้อง มีฝักบัว เท่านั้น
สร้างห้องส้วม ขนาด 2x2เมตร 1 ห้อง  มีชักโครก เท่านั้น
ทำกำแพงติดกันเลยค่ะ

กำแพงเป็นปูนขัดมันทั้งหมด
พื้นปูกระเบื้อง

ด้านหน้าห้องน้ำ ก่อกำแพงกั้นเพื่อบังห้องน้ำ กำแพงกว้างประมาณ 5เมตร สูง 2 เมตร  และ ก่อปูนขัดมันทำเป็นอ่างล้างมือยาวๆ มีก็อกน้ำ 2 ก็อก  
คือเดินออกมาจากห้องน้ำ ล้างมือได้เลยค่ะ

หลังคากระเบื้องลอนแบบใส แสงเข้าได้

รบกวนช่วยประเมินราคา การก่อสร้าง รวมค่าแรงช่างหน่อยค่ะ  ;)
ช่างในพื้นที่ค่าแรงวันละ 500ค่ะ

ควรจะเปลี่ยนแปลงอะไรมั้ยคะเพื่อลดต้นทุนให้พองบ 50,000
ถ้าไม่ก่อกำแพงปูน มีคำแนะนำวัสดุอื่นๆมั้ยคะ เคยเห็นฝรั่งใช้ แผ่นสังกะสี สีเงินทำผนังห้องน้ำ แต่ไม่รู้ระยะยาวจะทนมั้ย

ขอบคุณล่วงหน้ามากกกค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่