อยากลงทุนใน กองทุนรวมหุ้น

สนใจลงทุนในกองทุนรวมหุ้นค่ะ

ที่มา คือ มีเงินเย็นแสนเย็น อยู่ 7 หลัก
ต้องการลงทุนให้ได้ ผลตอบแทนไม่ต่ำกว่า 6% ต่อปี
ไม่ชอบเล่นหุ้น เปิดพอร์ตไปแล้ว ไปอบรมหลักสูตรสำหรับมือใหม่มา 1-2 หลักสูตร
บอกเลย ไม่เหมาะกับเรามากกกกกกก

เลยต้องการ ลงทุนในกองทุนรวม ที่ให้ผลตอบแทนไม่ต่ำกว่า 6% ต่อปี
สามารถรับความเสี่ยงได้ค่ะ ไม่เน้นปันผล
ใช้เก็บเงินแทนบ/ช เงินฝาก เอารายได้ทุกเดือนซื้อไปเรือยๆ
ไว้ใช้ตอนเกษียณค่ะ

เน้น ว่า เป็นเงินเย็นแสนเย็น
ตอนนี้ ลงทุนในหลายตัว กระจายกันไปค่ะ
ไม่เน้นลดหย่อนภาษีนะค่ะ ตอนนี้ลดหย่อนเต็มทุกตัวแล้ว ^^
LTF RMF มีแล้วนะค่ะ

ขอบคุณมากคร๊าาา
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่