[SR] ชวนเที่ยวซานโตรินี่เมืองไทย : ไปภูเก็ตก็ได้ ... โรงแรม The Nai Harn Phuket สวยมากจนกล้องเมมเต็ม ลุยยยย !!

กระทู้รีวิว
สวัสดีครับ อันนี้น้องไฟไง หัวเราะ น้องไฟไปภูเก็ตมาครับ รอบนี้ไปฝั่งแหลมพรหมเทพเลย ซีกนี้ของเกาะยังไม่เคยมา แถมนอนที่รีสอร์ทหรูสุด ๆ ระดับ 5 ดาว The Nai Harn, Phuket ด้วย ... สวย Riviera Santorini ทีสุด ไปดูกันเล้ยยยย <3

ที่เมืองไทย ก็มีหาดสวย โรงแรมงาม ได้วิวระดับโลกเหมือนกันนะ ... ที่ The Nai Harn, Phuket นี่ไงครับผม นึกว่าอยู่โครเอเชีย <3

*** น้องมี Facebook ด้วยนะ มี IG ด้วย มาเล่นกับน้องที น้องเหงาาาา ***

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

พลิกการ์ดป้องกัน !!!
- ทริปนี้ได้รับการสนับสนุนโดยสปอนเซอร์ครับ แต่น้องไฟก็ประทับใจมากจริง ๆ ครับ ดังนั้นที่พูดชมสปอนเซอร์นี่ก็ชมจริง ๆ จากใจครับ
- ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่น้องไฟได้มาทางซีกแหลมพรหมเทพครับ ความรู้เรื่องเกาะภูเก็ตอยู่ในระดับติดลบและไม่ได้ออกไปเที่ยวที่ไหน อยู่ในโรงแรมอย่างเดียวเลยครับ แหะ ๆๆ
- สุดท้าย ด่าน้องได้ แต่ขอไลน์น้องด้วยนะ <3

พร้อมแล้ว ... ไปกันเล้ยยย !!

===

โรงแรมหันหน้าไปทางทะเล เห็นเรือยอร์ชล่องลอยตลอดวันตลอดคืน มาตอนไหนช่วงไหนก็ถ่ายรูปแบบนี้ได้หมดเลย เย่ <3

ระเบียงห้องพักทุกห้อง จะมีนี่เล้ยยย #Cabana หรือเสลี่ยงฝรั่งให้เรานั่งไปหอคำกันสวย ๆ <3

มาดูห้องพักกันครับ ความสะดวกสบายครบครัน หัวเราะ

ห้องที่น้องไฟได้มานอนครั้งนี้ ทางโรงแรมจัดให้เป็นห้อง Grand Ocean View เตียง Double Bed ครับ ฟูกนุ่มมาก หมอนเหมินก็เช่นกัน <3

ห้องน้ำมีทั้งอ่านอาบน้ำ และ ฝักบัวอาบน้ำนะครับ แถมห้องน้ำกว้างมากกกกก ประหลาดใจ

ตัวรีสอร์ทนั่งอยู่บนเนินเขาครับ ดังนั้นทุกห้องเห็นวิวทะเลหมดเลย สวยสไตล์ Santorini สุด ๆ <3
ส่วนตัวน้องไฟยังไม่เคยไป Santorini เลย แต่อยู่นี่ก็มโนไปก่อน ฮือออ หัวเราะ

ตรงนี้ฝรั่งจะนอนอาบแดดเต็มตลอดวัน ... เพราะวิว Sunbath Deck เห็นทะเลเปิด 180 องศา เรือยอร์ชจุ๊บุจิ๊บิล่องกันขวักไขว้น่ารักทั้งวัน เพลินมาก <3

จากรีสอร์ท เดินไปทะเลใช้เวลา 0 วินาทีครับ คือ ติดทะเลจริง ๆ หัวเราะ ตรงนี้หาดในหาน ทะเลใสมาก สวยติดอันดับ 1 ใน 10 ชายหาดสวยที่สุดของโลกปี 2015 จัดอันดับโดย TripAdvisor เลยเชียวนะ <3

อาหารการกินก็ดีงามที่ Cosmo ห้องอาหารของโรงแรมครับ หัวเราะ
ถ้าเพื่อน ๆ ไม่อยากออกไปทานอาหารข้างนอนรีสอร์ท ไม่อยากขับรถออกไป เชฟที่นี่เค้าก็พร้อมเสิร์ฟเมนูดีที่สุดให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ตลอดทั้งวันครับ
วัตถุดิบที่นำมาใช้ปรุง เชฟบอกว่าเลือกของดีที่สุดจากทั่วโลกมาปรุงให้ ... ส่วนตัวน้องไฟก็ไม่รู้ว่าวัตถุดิบไหนเก๋ไม่เก๋ รู้อย่างเดียวว่าอร่อย เย่ <3

อันนี้หอยนางรมชื่อฝรั่งเศสอ่านไม่ออก แต่อร่อยมากครับ คือเนื้อกรุบหนุบนิ่ม ซดไปคนเดียวหมดกะบะ ใครโทรมาคืนนี้โชคดีครับ หัวเราะ

ช่วงแดดร่มลมตก มานั่งเล่นที่ดาดฟ้า The Reflection ชมวิว จิ๊บ Cocktail สบายใจเฉิบ

แถมที่นี่ยังใกล้แหลมพรหมเทพมาก ๆ อยู่ตรงข้างโรงแรมเลย

นั่งรถตุ๊กตุ๊กของโรงแรมมาชมวิวได้ ใช้เวลาแค่ 15 นาทีก็ถึง ... มาจับจองมุมสวยดูพระอาทิตย์ตกดินได้ก่อนใครเพื่อน <3

ใครว่าสวย ใครว่างาม อย่าลืมหาเวลามาพักกันที่ The Nai Harn, Phuket กันให้ได้นะครับ หัวเราะ

วันนี้น้องไฟไปก่อนล้าววว ... ไว้คราวหน้าน้องไฟไปเที่ยวที่ไหนสวย ๆ อีกจะเอามาบอกเพื่อน ๆ พี่ ๆ นะคร้าบบบ บุยยยย ยิ้ม
ชื่อสินค้า:   The Nai Harn Phuket
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่