ถามเกี่ยวกับการเขียนสแกนQRรับค่าจากwebcam โดยใช้phpค่ะ

กระทู้คำถาม
คือกำลังทำโปรเจคหนึ่งอยู่ค่ะ เกี่ยวกับเปิดกล้องwebcamในบราวเซอ อธิบายคือว่าPage1จะมีปุ่มลิ้งค์มาPage2 ซึ่งPage2จะทำหน้าที่เปิดกล้องแล้วสแกนqr อ่านค่าqrออกมา(คือจะไม่มีปุ่มใดๆนะคะ คือหน้านี้จะทำหน้าที่เปิดกล้องแล้วอ่านค่าqrอย่างเดียว) แล้วจะนำค่าqrที่อ่านได้ไปเช็คกับฐานข้อมูลจะได้ค่าออกมาเป็น0กับ1ค่ะ ถ้าได้ค่า1จะลิ้งไปยังPage3 ถ้ามีค่าเป็น0จะขึ้นเป็นMessageแล้วจบการทำงาน

ปล.ที่แยกคนละPageเพราะว่าPage1จะโชว์บนโทรศัพท์และPage2จะทำงานบนเซิฟในRaspberry piโดยอาศัยกล้องwebcamที่เชื่อมกับraspberry piค่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น