เมื่อพ่ออยากเป็นนายแบบ ลูกก็จัดให้!!!!!!!

สวัสดีครับ ผมชื่อศรรามนะครับ (ชื่อเล่นครับ) คือเมื่อหลายเดือนก่อนพ่อผมได้ซื้อกล้องDSLRให้ผมเพราะผมต้องใช้ถ่ายงานส่งอาจารย์และผมอยากได้เองด้วย 5555555 หลังจากที่ได้กล้องมาประมานซัก2สัปดาห์ พ่อผมเค้าก็อยากให้ลูกชายตัวเองถ่ายรูปให้ (อยากมีรูปหล่อๆ) ซึ่งพ่อผมเค้าชอบแต่งตัวมาก แต่งตัวอย่างกับวัยรุ่นจนผมนี่สู้ไม่ได้อะครับ ซึ่งวันนั้นเป็นวันอาทิตย์ ผมกับพ่อจะชอบไปเดินแถวสยามแทบทุกอาทิตย์อยู่แล้วผมก็เลยให้พ่อผมไปถ่ายที่ทางเชื่อมของSiam Center ถ่ายไปได้หลายรูปก็กลับมาแต่งรูปที่คอมแล้วอัพรูปที่เฟซบุ๊คส่วนตัวของผม และนี่ก็เป็นรูปเซ็ตแรกที่ผมได้ถ่าย

เซ็ตที่ 1 ทางเชื่อมSiam Center

ผลตอบรับคือเพื่อนๆ คนที่รู้จัก ญาติๆเค้าชอบมาก ผมก็เลยพูดกับพ่อว่างั้นถ่ายกันทุกอาทิตย์เลยดีกว่า พ่อผมเค้าก็ตกลง
เซ็ตที่2นี้ผมไปถ่ายกระจกด้านหน้าของCentral World ซึ่งมุมสวยมาก ก็เลยทำให้รูปออกมาเป็นแบบนี้

เซ็ตที่ 2 กระจกด้านหน้าCentral World

เซ็ตนี้เป็นที่ชื่นชอบของใครหลายๆคนเลย

อาทิตย์ถัดมาเฟลจากการหาที่แล้วไม่ได้ดั่งใจ เลยมาถ่ายตรงบันไดหน้าSiam Center

เซ็ตที่ 3 บันไดหน้าSiam Center

ต่อมาเป็นเซ็ตที่ผมชอบมากที่สุด เพราะผมให้พ่อกระโดด 5555555

เซ็ตที่ 4 สะพานแยกช่องนนทรี

นอกจาก4เซ็ตนี้ ยังมีอีกหลายเซ็ตที่ผมได้ถ่ายไว้ ถ้าหากสนใจอยากจะชม สามารถเข้าไปชมไปติดตามได้ที่เพจเฟซบุ๊ค "Ramory" (เพิ่งเปิดเพจพร้อมกับตั้งกระทู้นี้เลยครับ55555) ลิ้งค์อยู่ตรงนี้ครับ https://www.facebook.com/RamoryLife/ ฝากกดไลค์ติดตามเพจด้วยนะคร๊าบบบ

นี่ก็ผ่านมาหลายเดือนแล้วครับตั้งแต่เซ็ตแรก ผมก็ยังถ่ายต่อไปเรื่อยๆ ฝึกฝีมือการถ่ายภาพไปในตัวด้วยและพ่อผมได้มีรูปตัวเองหล่อๆเพื่อเอาไปอวดเพื่อนเรื่อยๆ 555555

ขอขอบคุณสำหรับทุกๆคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของผมนะครับ อมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม17

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่