สอบถามเรื่องเเอดมิชชั่น อักษรศาสตร์-โบราณคดี อิ้ง ศิลปากรค่ะ

1.คณะอักษรศาสตร์ ศิลปากร สำหรับสายศิลป์มีให้ยื่นคะแนนได้2รูปแบบ ก็คือ GPAX 20% o-net 30% gat 50% กับอีกแบบนึงก็คือ GPAX 20% o-net 30% gat 30% pat 20% เราอยากรู้ว่าถ้าเราจะแอดมิชชั่นคณะนี้ เราสามารถเลือกรูปแบบได้เองใช่มั้ยคะว่าจะยื่นคะแนนในรูปแบบไหน
2.การเรียงลำดับแอดมิชชั่นมีผลต่อโอกาสติดคณะนั้นๆมั้ยคะ (มันเกี่ยวมั้ยถ้าสมมติว่าเอาคณะที่เราชอบไว้อันดับ1มีสิทธิ์ติด เเต่ถ้าเอาไปไว้อันดับอื่นอาจจะไม่ติด)
3. คะเเนนของเรามากกว่าขั้นต่ำของอักษร100+ น้อยกว่าขั้นต่ำของโบราณอิ้ง 500+ มีสิธิ์ติดบ้างไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่