เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รถในหนัง Fast 5

สอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ

ตอนท้ายของหนัง Fast 5

1. รถที่มี 2 คันในซีกโลกตะวันตก ที่โรมันกับเทจมีไว้คนละคัน
มันคือรถยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ
และมันมีความพิเศษตรงไหน
ทั้ง 2 จึงต้องหามาไว้ครอบครอง

2. รถที่ฮานขับ+จู๋จี๋กับจีเซลในรถตอนท้ายเรื่อง
มันคือ Lexus รุ่นไหนครับ
และฮานเทพขนาดนั้นเหรอครับ
ขับรถโดยตาแทบไม่ได้มองทางเลย

3. รถที่ฮอบส์ใช้ มันคือรถอะไรครับ
ผมว่ามันเหมาะกับการขับรถในประเทศไทยเรามาก
"น่าจะลดความเสี่ยงจากการเสียชีวิต"
จาก "อุบัติเหตุบนท้องถนน" จากสภาพของตัวรถที่แกร่งดี

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่