หากจะส่ง ลูกเรียนโรงเรียนอัสสัมชัญ บางรัก หรือโรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน ควรอาศัยอยู่ย่านไหนจึงจะเดินทางสะดวกเหรอครับ

ปัจจุบันทำงานอยู่แถวสะพานพระราม 7 และซื้อบ้านไว้อยู่ที่นนทบุรี แถวถนนราชพฤกษ์-รัตนาธิเบศร์

ตัดสินใจว่าจะให้ลูกเข้าเรียนโรงเรียนอัสสัมชัญ บางรัก หรือโรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน

เลยคิดว่าจะหาซื้อบ้านหลังใหม่ ราคากลางๆ (5-8 ลบ.) ควรจะหาทำเลย่านไหนที่จะสะดวกที่สุดครับ (คงไม่เอาย่านสีลม หรือสาทรแน่นอน)
อยากรู้ว่าคุณพ่อคุณแม่ที่มีลูกเรียนอยู่ย่านนี้ อาศัยอยู่แถวไหนกันครับ

ถ้าเลือกทำเลเป็นถนนราชพฤกษ์ กัลปพฤกษ์ จะเดินทางลำบากหรือไม่ รถติดมากไหมครับ
หรือควรจะเป็นย่านอื่น พอจะมีใครแนะนำหน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่