อยากเอารถไปรีไฟแนนซ์ ( ยังเหลือผ่อนอยู่ 18 งวด)

รบกวนถามเพื่อนๆ หน่อยค่ะ อยากเอารถไปรีไฟแนนซ์ จะเอาเงินก้อนมาปิดสินเชื่อบุคคลค่ะ
1.  รถยังไม่ปลอดภาระหนี้ ( ที่ไหนรับรีไฟแนนซ์บ้างค่ะ)  หรือว่าต้องรี กับเจ้าที่เราผ่อนรถอยู่  ( ผ่อนค่างวดปกติ ไม่เคยจ่ายล่าช้า )
2. ดอกเบี้ยที่ไหนได้เรท   ถูกสุดค่ะ  ( แบบโอนเล่ม  / ไม่โอนเล่ม ) ต่างกันยังไงค่ะ
3.  ค่าใช้จ่ายที่ดำเนินการ   มี อะไรบ้างค่ะ
4.  กรณีต้องการจ่ายโปะ เพื่อให้  หมดหนี้เร็วๆ  รบกวนแนะนำด้วยค่ะ (แบบลดต้นลดดอก มีไหมคะ กรณี รีไฟแนนซ์ รถแบบนี้ )
5.  ถ้าหาเงินก้อนมาปิด  18 งวดที่เหลือแล้วโอนเล่มเป็นของเรา    
เอาไป  ทำ รถแลกเงิน จะได้ดอกถูกกว่า  กรณี รถยังไม่ปลอดภาระไหมค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่