ฝ่าย ญ จะกู้บ้านให้ เป็นค่าสินสอดแต่งงาน แต่..

ต้องขอบอกไว้ก่อนเลยนะครับว่ากระทู้นี่เป็นกระทู้แรกของผม ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับ

ปรึกษาหน่อยครับ คือผมกำลังจะแต่งงานในต้นปีหน้า แต่ยังเก็บสินสอดไม่ได้ แฟนผมเลยออกความคิดว่าให้กู้ซื้อบ้าน ซึ่งแฟนผมจะกู้ซื้อบ้านของแม่ผม คือพ่อกับแม่ผมจะกู้ก็กู้ไม่ได้เพราะไม่ได้เดินบัญชี ผมลองทำเรื่องกู้เองแล้วก็ไม่ผ่านเพราะประวัติของผมไม่ค่อยดีแฟนผมเลยจะกู้ให้ แฟนผมจะกู้เก้าแสนบาทแต่สินสอดที่ขาดคือสี่แสนห้าหมื่นบาท คือแฟนผมจะเอาเงินอีกครึ่งนึงไปใช้ส่วนตัว แต่แฟนก็จะรับผิดชอบในส่วนที่เค้าเอาไปใช้ ผมก็รับผิดชอบในครึ่งของผม แต่ราคาบ้านประเมินได้สองล้านกว่าบาท ตอนนี้ผมรู้สึกลุ้มใจ ตัดสินใจไม่ถูกครับ เลยมาขอคำปรึกษาครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่