ลูกอายุ 4 ขวบ ยังติดจับนมแม่ บ้านไหนเป็นบ้างค่ะ

กระทู้คำถาม
ตั้งแต่เกิดเลี้ยงโดยเข้าเต้าตลอด จน 1 ขวบกว่า
จากนั้นทานขวดบ้าง เข้าเต้าบ้างจนถึง 2 ขวบ
หลัง 2 ขวบเลิกนมแม่ ให้นมกล่องแทน
ปัจจุบันทานนมกล่องแล้ว จนอายุ 4 ขวบแล้ว ยังไม่มีทีท่าว่าจะเลิกจับนมแม่
เคยเอากระเทียมทานม เค้าก็ร้องไห้ใหญ่ ไม่ยอมจะต้องจับให้ได้
มักเป็นช่วงตอนนอน และตอนเรียกมากอด
** ติดจับแค่นมแม่ กับนมยายที่เลี้ยงมาตั้งแต่เกิด เท่านั้นนะคะ
มีบ้านไหนเป็นแบบนี้บ้างค่ะ  นานแค่ไหนจะหาย อนาคตจะก่อเกิดเป็นพฤติกรรมที่ไม่ดีหรือไม่ค่ะ หรือแค่เป็นอาการเด็กติดเต้าเท่านั้นค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่