ผ่อนมอไซต์ หรือจ่ายค่าเช่าห้องดีครับ

คือผมเริ่มทำงาน แล้วอยากได้ Nmax ครับ
แต่มีปัญหาคือ เช่าหออยู่เดือนละ 4500 (รวมค่าน้ำค่าไฟ) แต่ใกล้ที่ทำงาน เดินไปทำงานได้
หากจะผ่อนมอไซต์ เดือนละ 3500|24 เดือน
แต่ต้องย้ายไปอยู่กับพี่ ซึ่งไกลจากที่ทำงานประมาณ 10 km (ทุ่งสองห้อง-ปากเกร็ด) คิดว่าจะขับมอไซต์ไปทำงานเอา

รบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับว่าเหมาะสมหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

เพิ่มเติม : เงินเดือนผม 18,000 ครับ
ผมคิดว่าเดี๋ยวผมจะเก็บเงินซื้อ Yamaha gt125
แล้วย้ายไปอยู่กับพี่ครับ จะได้ประหยัดลงไปอีก
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่