ฉากนี้ใน The Railway Man มีอยู่จริงๆในจังหวัดกาญจนบุรีไหมครับ

เป็นฉากที่หนังสร้างขึ้นมาเพิ่มเติมหรือเปล่า ถ้ามีที่จริง อยู่ตรงไหนครับ
จะมีพิพิธภัณฑ์ที่มีห้องที่มีรูปทหารญี่ปุ่น และก็จะมีที่ๆเขียนว่าห้องสอบสวนน่ะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น่าจะเป็นฉากที่สร้างขึ้นตามคำบอกเล่ามากกว่าครับ

เพราะสถานที่ถ่ายทำเป็นโรงงานกระดาษแห่งแรกของประเทศที่อยู่ในกาญจนบุรี (ตามในภาพ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่