ตั่งค่าสี/โทน ภาพ ของกล้อง olympus

สวัสดีค่ะ🙏 จริงๆเราพึ่งหัดใช้กล้องใหม่ เลยเลือกใช้กล้อง Olympus omd em 10 mark ii เพราะส่วนตัวแล้วชอบรูปร่างค่ะสวยดี พอมาใช่จริงๆก็สะดวกไปอีกแบบค่ะ แต่ว่ามีปัญหาคือ เราอยากจะต้องค่าสี โทนของภาพให้เป็นแบบถาวรอะค่ะ เวลาเปิดกล้องแต่ละครั้งจะได้ไม่ต้องตั้งค่าทุกครั้ง
เลยอยากจะขอคำแนะนำว่าเพื่อนๆตั้งค่าโทนสีของกล้องยังไงค่ะ อยากได้ตัวอย่างภาพแล้วก็วิธีตั้งค่าค่ะ
ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณร่วงหน้าด้วย555+
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่