มีใครเคยเรียน GMAT ที่ MBA Key บ้าง ?

พอดีผมเคยเรียนที่สถาบันแห่งหนึ่ง อ่านหนังสือ ทำโจทย์ไปแล้วรอบนึง แต่ผลสอบ Verbal ยังได้อยู่ 18 เองครับ
อยาก Up คะแนน verbal มาก (target ประมาณ 25) เลยไปเจอโบชัวร์ของ MBA Key ที่เน้นสอน Verbal
แต่กลับมา search ใน internet กลับไม่ค่อยมีข้อมูล เลยอยากทราบว่ามันโอเคไหมครับ ?

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
MBA Key เพื่อนเรามีเรียนคอร์สกับเขาหลายคนเลยนะ แต่ดีไม่ดีนี่ไม่แน่ใจ เพราะน่าจะไปเน้นเลขกันมากกว่า ราคาค่อนข้างแพงด้วย ส่วนเราเรียนตัวต่อตัวแล้วรู้สึกว่าไม่ได้อะไรมาก ได้แค่ trick ซึ่ง ค่า trick ก็แพงเหลือเกิน จริงๆหาในเน็ทสรุปเอาเองง่ายกว่า ที่เราเรียนมาก็ส่วนใหญ่อ่านหนังสือและ online (e-gmat + gmatclub) ซึ่งถูกและดีกว่าเยอะจริงๆ จริงๆแล้ว verbal ค่อนข้างเน้นทุนเก่าเรื่องภาษา อย่างเราได้ verbal 42 ซึ่งก็เพิ่มมาจากฐาน verbal 28 แต่เนื่องจากเรียนอินเตอร์มาตอนเด็กๆก็เลยโชคดีไปที่ทำขึ้นได้ สู้ๆนะ!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่