ใส่รีเทนเนอร์แล้วฟันเคลื่อน เครียดมากT^T

พึ่งถอดเหล็กแล้วใส่รีเทนเนอร์ได้18วันเองค่ะ

แต่เหมือนหมอจะเอากาวที่ติดที่ฟันออกไม่หมด
มันจะเกี่ยวกับการที่ทำให้ฟันเคลื่อนมั้ยค่ะ
ฟันล่างมันยังมีกาวติดนิดหน่อยแล้วฟันข้างๆมันก็เกมาทับฟันที่ติดกาวนิดนึง
ส่วนตัวคือใส่รีเทนเนอร์ตลอดถอดเฉพาะตอนกินข้าว
เครียดมากค่ะ เหมือนเวลาที่ดัดฟันมามันไม่มีประโยชน์เลย ถอดไม่ถึงเดือนก็เกิดเหตุการณ์แบบนี้ เราควรไปหาหมอเลยมั้ยอะ
แต่หมอนัดดูรีวันที่29เมษา
ปล่อยไว้มันจะเป็นอะไรมั้ยค่ะ
เราไม่อยากดัดฟันใหม่ด้วย ไม่มีตังค์แล้วTT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่