ส้วมกดไม่ลง การแก้ปัญหา

กระทู้คำถาม
ที่บ้านพี่สาวมีการต่อเติมห้องน้ำชั้นล่าง โดยช่างขุดบอเกรอะ แล้ววางชักโครก ไม่ได้วางถัง SAT เข้าใจว่าช่างไม่เคยใช้ ใช้งานมาได้ประมาณ หนึ่งปี เริ่มมีอาการกดไม่ลง ก็ให้รถมาดูด ก็ยังคงกดไม่ลงอยู่ ผมไปดูสังเกตไม่มีท่อระบายอากาศ จึงคิดว่ามันอั้น

อยากปรึกษาวิธีการแก้ไขครับ
1 ต่อท่อระบายอากาศ ให้กับถังเกรอะ อันนี้ทำได้หรือไม่ครับ
2 วางถัง SAT ใหม่ลงที่เดิม
3 วางถัง SAT ใหม่ที่หลังบ้าน แล้วเดินท่อไป ระยะท่อที่ต้องวางไปอยู่ประมาณ 7-8 เมตร ที่คิดแบบนี้เพราะเราจะได้ไม่ต้องยุ่งกับถังเดิมน่าจะสะอาด กว่า เพราะ ห้องน้ำนี้อยู่ในห้องนอนแม่ คงต้องนอนอยู่ระหว่างซ่อมแซม

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview