เชื่อมต่อ Miracast จาก LG smart tv กับ airplay iPad ไม่ได้

ขอสอบถามหน่อยค่ะ จากความเข้าใจของเรา คือ
เราเปิด screen share ใน LG smaet tv มันคือการเชื่อมต่อ miracast
แล้วก็มาเปิด airplay ใน ipad แต่มันหมุนติ้วๆ ไม่มีอะไรขึ้นมาเลย
คือถ้ามันหากันเจอ มันจะต้องขึ้นชื่อทีวีมาที่ airplay ใช่มั้ยคะ
ที่นี้ก็เลยหาข้อมูลดู หรือว่าต้องมีอุปกรณ์เสริมหรอ เช่น ต้องมี apple tv หรืออย่างอื่นที่เป็นตัวเชื่อม
แต่ที่อ่านคู่ทีวี ก็เปิด miracast ของทีวี แล้วก็มาเปิดของตัว smart phone ก็จะเชื่อมได้เลย
เลยไม่รู้ว่าพลาดตรงไหนไปรึป่าว รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่