ชะตาดวงนี้ เล่นหุ้นได้ไหมครับ (มีรูป)

ดวงตามนี้ครับ(มีรูป)
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ข้อสังเกตุ

ดาวศุกร์ เจ้าเรือนตนุ+อริ ไปอยู่เรือนตนุ
เกษตร
อาทิตย์ จันทร์ พฤหัส โยคศุกร์
เสาร์ ตรีโกณศุกร์
ศุกร์กุมลัคน์

ดาวราหู เจ้าเรือนกัมมะ ไปอยู่เรือนมรณะ
อุจจาพิมุข
อังคารเล็งราหู
อาทิตย์ จันทร์ ฉากราหู
พุธ ตรีโกณราหู

ดาวพุธ เจ้าเรือนกดุมภะ+ปุตตะ ไปอยู่เรือนวินาศ
อังคาร เล็งพุธ
พฤหัส เสาร์ ฉากพุธ
ราหู เกตุ มฤตยู ตรีโกณพุธ

ดาวพฤหัสบดี เจ้าเรือนลาภะ+มรณะ ไปอยู่เรือนสหัชชะ
มหาอุจจ์
เสาร์ เล็งพฤหัส
ศุกร์ โยคพฤหัส
พุธ ฉากพฤหัส
อาทิตย์ จันทร์ ตรีโกณพฤหัส

ดาวอังคาร เจ้าเรือนปัตนิ ไปอยู่เรือนกดุมภะ
ศูนย์พาหะ
ราหู เกตุ มฤตยู เล็งอังคาร
พุธ โยคอังคาร
อาทิตย์ จันทร์ ฉากอังคาร

บางท่านก็ดู ราหู+ศุกร์
บางท่านก็ดู พุธ+พฤหัส

ผมเคยเห็นคนราหูเด่นพลาดท่าให้หุ้นมาบางคนครับ
แต่ไม่เคยดูจาก พุธ+พฤหัส ไม่ทราบเหมือนกันว่าท่านที่ดูจาก พุธ+พฤหัสใช้อะไรอย่างอื่นเป็นเกณฑ์ด้วยไหม แต่ความเห็นผม พุธมันน่าจะเป็นในแนวไหวพริบ การแก้สถานการณ์ สติปัญญา ซึ่งมันดูเหมือนการประยุกต์ใช้ทางอ้อมมากกว่า ผมว่าศุกร์น่าจะตรงประเด็นสุด แล้วในดวงนี้ศุกร์เด่นด้วย แต่เจ้าเรือนกัมมะและเจ้าเรือนกดุมภะตกเสียทั้งคู่ ควรจะตีความว่าอะไรครับ

กำลังศึกษาโหราศาสตร์ครับสนุกกับมันมาก รบกวนแบ่งปันทีนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่