Business schools

กระทู้คำถาม
ทุกท่านว่าระหว่างยูที่ business school เด่นอย่าง City(CASS) Cranfield Lancaster Reading(Henley) Bath แต่ overall ปานกลาง กับ ยู elite อย่าง LSE Warwick UCL KCL หรือ พวก Durham Bristol Edinburgh St.Andrews คิดว่าแบบไหนดีกว่ากันครับ อยากทราบความเห็นหน่อย

ส่วนตัวเพิ่งตอบรับ offer ของ LSE ไป แต่ญาติที่เพิ่งจบมาจากอังกฤษ บอกว่าที่เขาไปเรียน Strathclyde ดังด้าน business และน่าไปกว่า LSE เราเลยงงไปซักพักว่าจิงหรอ

แล้วถ้าเทียบกับ Warwick KCL Durham Bristol Bath CASS Manchester Edinburgh St.Andrews นี่ LSE ถือว่าดีกว่าไหมครับผม

Thank you so much ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่