เธอ(ที่มาคนเดียว)...ผู้มาจากเชียงใหม่: Coldplay Live in Bangkok 2017

7 เมษา ที่ผ่านมาเชื่อว่าหลายคนคงประทับใจกะคอนเสิร์ต Coldplay กันนะค่า
เราเองก็ไม่ต่างกัน ประทับใจและฟินมากกกค่ะ
.
.
.
เอาล่ะ เข้าเรื่องกันเลยค่ะ
คือเราตั้งใจจะมากะเพื่อนสาว 2 คน แต่ว่าหาบัตร 1,800 ได้แค่ใบเดียว ดังนั้นเราผู้หาได้จึงได้มาคอนเสิร์ต ค่ะ
ส่วนเพื่อนสาวเธอก้อบายไป พอมาเดินหน้างานเห็นบัตรขายกันเกลื่อนก้ออดนึกเพื่อนไม่ได้ เสียดายไม่ได้มาด้วยกัน

พอเข้ามาในสนามราชมังคลาฯ แล้วน้น เราก้อเดินไปตามที่นั่งหลังบัตร ปรากฎว่านั่งผิดที่จ้า 555555
มันต้องเบอร์ 5 Staff ก้อได้มาเชิญเราไปนั่งข้างๆ กะชายหนุ่มที่มาคนเดียว อะฮิ้ววววว
ปัญหาคือมันเพิ่ง 6 โมงเย็น คอนเสิร์ตเล่นตั้ง 3 ทุ่ม ระหว่างนี้ถ้าไม่คุยไรกันนี่สงสัยตอนกริ้สพี่คริสนี่น้ำลายบูดแน่ๆ

เราจึงเริ่มการสนทนาก่อนจ้า
ก้อคุยไปว่า "Wristband ที่ coldplay บอกว่าจะมีแสง ทำไมไม่เห็นมีแสงเรยเนอะ"
เค้าก้อได้คุยกะเราว่า > วันนี้ดูฟ้าครึ้มๆ ฝนอาจจะตก

ก้อเรยคุยเรื่องซื้อบัตรกันว่าได้ซื้อมาจากปิงรึป่าว เผื่อซื้อมาจากคนเดียวกัน คือไม่รู้จะคุยไร 55555
เค้าบอกว่าซื้อมาจากปิงปอง อ่อ ป.ปลา เหมือนกันเรย เพราะเราซื้อต่อจากน้องปิง
เค้าเรยเล่าว่ามาจากเชียงใหม่คนเดียว บินมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ คอนเสิร์ตจบก้อกลับเรยค่า
ไม่พักที่ใด โห๊ะ!!! (เราก้อปากหนักไม่ถามว่า แฟนไม่มาด้วยหรอ รู้สึกพลาด)
แต่ว่าจองบินกลับไว้ 5 ทุ่ม คอนเสิร์ตก้อเลิก 5 ทุ่มนะเธออออ

ระหว่างนี้ก้อคุยเรื่องวงจากเชียงใหม่ ไล่ตั้งแต่วงฮัม (...หากเพียงแค่ลอง หันมองหน่อย ฉันยังคอย แอบรอคอยเธออยู่ตรงนี้...เพลงรออยู่ตรงนี้)
วง Mild พูดถึงเฉยๆ 5555 วง 60 Mile
เราก้อเลยถามไปว่ามีวงใหม่ๆ บ้างมะช่วงนี้ เราไม่ค่อยได้ฟัง Cat เท่าไหร่ ฟังเข้มข้นสมัย Fat Radio มากกว่า

คุยเรื่องรถแดง เจ้าเมืองเชียงใหม่ ที่ใครไปขึ้นมีต้องวน
ถ้าไม่อยากวนไป ก้อต้องฝึกอู้คำเมืองนะเจ้าาาา 5555

จนกระทั่งคอนเสิร์ตจะเริ่มเราก้อถามไปว่า ชอบเพลงไหนของ coldplay เป็นพิเศษ
> เค้าก้อตอบว่าไม่ได้ชอบเพลงไหนเปนพิเศษ
เค้าเรยถามคืนว่า แล้วชอบเพลงไหนเปนพิเศษหรอ?
> เราเรยตอบไปว่าชอบ Yellow (เขินเล็กน้อย ก้อมันชอบนิ ชอบคนถามด้วย+++)
เราเลยบอกไปว่าดู Setlist ของฟิลิปปินส์มา เพลง Yellow เล่นเปนเพลงที่ 2 นะ

พอคอนเสิร์ตเล่น ก้อโอ้โห้ววววว ยิ่งใหญ่ ตระการตามาก ไฟที่ Wristband เริ่มมีแสงออกแร้วววว ดีใจมากก รอตั้งนาน
แสงระยิบระยัง เพลงเริ่มดัง จังหวะเริ่มมา จะรอไรค่ะ เต้นแอนด์กริ้สสส ให้สุดๆ ไปเรย
ในใจเราก้อได้แต่แอบหวังว่า หลังจบคอนเสิร์ตจะต้องขอถ่ายรูป

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ถึงคอนเสิร์ตจะจบไปแล้ว แต่ความรู้สึกไม่จบนะคะ คืนนั้นนอนไม่หลับเลย
เปนคอนเสิร์ตที่ฟินมากกกกก เรยทีเดียว
ถ้า coldplay มาอีก เราคงได้เจอกันอีก

#coldplayBangkok #coldplayLiveinBangkok2017 #AheadFullofDreamsTour
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่