สุดยอดห่วยของแทปเลตACER ONE 10

สำหรับใครที่คิดจะซื้อแทปเลตวินโดว์ ที่มีคีย์บอร์ดและฮาร์ดดิสในตัว  ผมยอมรับว่าตัดสินใจเลือกเพราะเห็นว่าราคาไม่แพง จริงๆซื้อเพราะไว้สำหรับเทรดหุ้นดูกราฟเวลาอยุ่ข้างนอก ผมซื้อในงานคอมมาร์ทเมื่อเกือบ 2ปีแล้ว แต่บอกเลยว่าใช้งานนับชั่วโมงได้ไม่ถึง 50 ชั่วโมง นอกนั้นส่งเข้าศูนย์ซ่อมพระราม 3  นับครั้งไม่ถ้วน ครั้งแรกซื้อมาปั๊บ เช็คเครื่องกับร้านเรียบร้อย กลับมาเปิดเครื่องไม่ติด หน้าจอค้าง shut down ไม่ได้โทรถามคอลเซ็นเตอร์ ก็ช่วยแก้ปัญหาไม่ได้จน ทิ้งข้ามวันแบตหมด เอาไปเข้าศูนย์ กระตุ้นแบตชาร์ต มีไฟกลับมาบ้าน 3-4 วันเปิดมา ก็มีปัญหาอื่นตามมา เอาไปเข้าศุนย์เซ็ค บอกเมนบอร์ดจอเสีย ซ่อมเสร็จ ก็ทิ้งไว้ไม่ได้ใช้ เพราะส่วนมากผมใช้ IPAD AIR  พอมาใช้ เกิดปัญหาอีกเอาไปให้ศุนย์เซ็ค ปัญหาคือเมนบอร์ดของคีย์บอร์ดเสีย ซ่อมมาผมก็เปิดเครื่อง ใช้แบบวันละ 1-2 ชั่วโมง ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง จนผ่านมาปีนี้หน้าจอสัมผัสชอบเด้งนั้นนี่ทั้งที่กด TASK MANAGER ก็รวน เอาเข้าศูนย์ บอก สายแพรทัชสกรีนมี คราบสกปรก  ซ่อมแล้วผมก็เปิดใช้บ้างบางวัน 1-2 ชั่วโมง มา 3 วันนี้ ต่อWIFI ที่บ้าน ค้นหากี่ชั่วโมงก็เชื่อมไม่ได้ ลองใช้แชร์HOTSPOT จากมือถือ ก็ไม่ได้เหมือนกัน ใครจะซื้อสินค้าไรก็ตาม ภายใน 7 วันแรกต้องกระหน่ำ กดๆใช้ๆกระแทกๆ ไม่งั้นจะไม่รู้อาการ 3 วันดี 4 วันไข้  เข็ดแล้วขอลาจากสินค้าทุกอย่างจาก ACER ผมเจอใคร ที่คิดจะซื้อแบรนด์นี้ ผมค้านทันที หลายคนที่ผมไปเจอเอาเครื่องไปซ่อมที่พันทิพ ก็บ่นเหมือนกัน  ใครซื้อมาแบรนด์นี้ขอให้โชคดี อย่าเจอเครื่องห่วยแบบผม เคยคิดจะโพสกระทู้ตั้งแต่ปีที่แล้ว  ก็พยายามทำใจว่า เครืองนี้QC คงแย่มาก ดันมาเจอกับตัวผม  วันนี้ลองเชื่อมต่อwifi ด้วยUSER PASSWORD สารพัดที่มีก็ใช้ไม่ได้ ขอให้คนที่ใช้แบรนด์นี้โชคดีกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่