แบบนี้เรียกแฟนคนแรกรึเปล่า?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราเพิ่งตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้แรก ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะคะ
       เรื่องนี้เกิดขึ้นมาประมาณ5ปีแล้วค่ะ คือช่วงตอนที่เราม.1 เราได้รู้จักพี่คนนึง ชื่อพี่ที (นามสมมติ) เราก็ชอบพี่ทีนี่แหละค่ะ อยากลองคุยดู คุยกันสักพักพี่ทีก็ขอเราเป็นแฟนค่ะ เราตอบตกลง คบกันประมาณ4เดือนค่ะแล้วเราก็ขอเลิกเลย ที่เราขอเลิกเพราะว่า เวลามีใครไปถามพี่ทีว่ามีแฟนแล้วยัง พี่ทีจะไม่ตอบค่ะ หรือไม่ก็บอกว่าไม่มีเลย ตลอดเวลา4เดือน เราสองคนคุยกันเดือนละสามครั้งได้มั้งคะ ทั้งที่เจอกันเกือบทุกวัน เหมือนไม่ได้เป็นแฟนกัน เหมือนแค่คุยกันอยู่ เอิ่ม... เวลาเจอกันเหมือนไม่รู้จักกันซะด้วยซ้ำไป เวลาผ่านไป1เดือน พี่ทีมีแฟนใหม่ แล้วพี่ทีก็โพสในเฟสบุ๊กถึงแฟนใหม่ประมาณว่า เธอคือแฟนคนแรก เราเลยงง มานั่งคิดอยู่ว่า อ้าว! แล้วตูล่ะ5555555555 วันนี้เราเลยอยากมาถามเพื่อนๆทุกคนนะคะว่า พี่ทีคือแฟนคนแรกของเรามั้ย? หรือมันเป็นแค่ Puppy love ของเราค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่