การยื่นว่างงาน

คือ กระผม เคยยื่นว่างงาน ที่กรมการจัดหางานเขต8  ทีนี้ผมยื่นเป็นลาออก แต่นายจ้างแจ้งเป็นเลิกจ้างโดยมีความผิด ผมจึงมีข้อพิพาทกับนายจ้างได้ข้อยุติด้วยการทำสัญญประนีประนอมยอมความ ว่านาย จ้าง จะยอมจ่ายค่าชดเชย ค่าสินจ้าง ให้แต่ขอลดจำนวนที่จะต้องจ่าย ปรากฎว่า ผมขอให้ทางนายจ้าง แก้สถานะ การออกจากงาน ของผมด้วยว่า ให้เป็น เลิกจ้างโดยไม่ความผิด ( ตอนแรกนายจ้าง แจ้งเป็นเลิกจ้างโดยมีความผิด ) กับทางประกันสังคม เพื่อเอาเงินชดเชย แต่ ว่า ผมได้รายงานตัวไปเพียง3ครั้งเองครับ อยากทราบว่า จะแก้ไขหนังสือที่ยื่นว่างงาน ย้อนหลังเป็นถูกเลิกจ้างได้ไหมครับ อยากรายงานตัวเอาเงินชดเชยเต็ม6เดือนครับ ปัจจุบันเป็นนักศึกษา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่