อ่างจากุชชี่ มีปัญหากับการเดรนน้ำทิ้ง

กระทู้คำถาม
ขอถามแบบโง๊โ.ง่เลยนะคะ
แบบว่าเราพึ่งย้ายห้อง ห้องที่เช่าใหม่ เป็นอ่างน้ำแบบจากุชชี่
ย้ายมาอยู่ได้หลายเดือนละค่ะ เราไม่เคยแช่น้ำเลย ก็ยืนอาบน้ำปกติ คือรู้สึกว่าอ่างมันเก่าแล้ว แล้วก็เปลืองน้ำด้วยค่ะ ค่าน้ำแพง
ทีนี้เราก็รู้สึกว่าอ่างมันตันๆ เราก็หาอะไรมาเขี่ยผมออก ผมก็ออกมาเยอะอยู่ แล้วเราก็ลองแบบเบคกิ้งโซดากับน้ำส้ม
แล้วเราก็รู้สึกว่ายิ่งทำอ่างมันยิ่งตัน แต่ประเด็นมันคือว่า ไอกลมๆที่มันอยู่ใต้ก๊อกน้ำ ที่มันหมุนๆได้ มันคือตัวเดรนน้ำใช่มั้ยคะ คือเราพึ่งรู้จริงๆ เราก็ลองไปหมุนมันๆเล่นๆ
หลังจากนั้น คือแบบอ่างตันสนิท น้ำไม่ไหลสักหยด
เราก็เลยลองหมุนกลับ ลองหลายรอบละค่ะ ก็ยังแก้ไม่ได้ ต้องทำยังไงดีคะ ร้องไห้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่