พื้นที่อาคารรัฐสภา(เก่า) ที่สวนอัมพร แต่เดิมเป็นอย่างไรครับ มีรูปไหม

เคยได้ยินมาว่า ที่ดินที่ใช้สร้างอาคารรัฐสภาช่วงปี 2517 แต่เดิมเป็นพื้นที่สวนอัมพร ที่มีสวนมีสระน้ำ มีลักษณะอย่างไรบ้างครับ มีรูปถ่าย แผผังหรือเปล่า แล้วหลังจากอาคารรัฐสภาใหม่(เกียกกาย)สร้างเสร็จ(ในอนาคตสักวัน) พื้นที่รัฐสภาเดิมจะส่งมอบคืนแล้วจัดเป็นอะไรครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview