คนเป็นโรคเลือดออกง่าย หยุดยาก โตไปอยากศัลยกรรม ทำไงดีคะ

คือ..จขกทอายุ15ปีค่ะ
เเต่มีปมตั้งเเต่เด็กๆเลย คือ ตัวจขกทเองเเพ้ยาบำรุงเลือดตัวนึงค่ะ
เเล้วก็ตอนเเพ้ตอนนั้นหน้าบวมไป1ซีก คือซีกขวา ซีกซ้ายไม่เป็นไรค่ะปกติดี
ตอนนั้นเเม่จขกทเล่าให้ฟังว่า ต้องผ่าตัดเพราะว่าเลือดออกที่เเกนสมอง
เเล้วตาข้างขวาก็เหมือนจะมีเลือดไปอุดทางเดินของน้ำตา ทำให้ตาขวาไม่มีน้ำตา(ทุกวันนี้ใช้น้ำตาเทียมค่ะ)
ทำให้ตาขวาเข ทำให้มองอะไรก็เหน็นเเต่ไม่เห็น
ปากก้ดูเหมือนจะเบี้ยวๆค่ะ คือ..เป็นผลจากการผ่าตัดอ่ะค่ะ

เเล้วทีนี้ จขกท ยิ่งโตก้ยิ่งใช้ชีวิตรลำบากเหมือนกัน
ไหนจะผู้ชายที่มาจีบๆ ละก็หาย

เลยอยากถามว่า ถ้ามีปัญหาเรื่องเลือดเเบบนี้ควรทำศัลยกรรมได้ไหม๊
เเล้ว ถ้าไม่ได้ ต้องเเก้ยังไงคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่