เลนส์ panasonic leica summilux 15mm f1.7 คุณภาพคุ้มค่ากับราคาที่อัพเพิ่มไหมครับ?

ที่ถามเเบบนี้เพราะช่วงนี้เห็นคนปล่อยออกมาเรื่อยๆครับ แอบสงสัยว่าทำไมถึงปล่อยตลาดมือสองเยอะจัง

รีวิวมีเเต่ของเมืองนอก ในเมืองไทยเหมือนจะเห็นเเค่กระทู้น้าโอ๋ที่รีวิวตัวนี้อย่างละเอียด  ไม่ทราบว่าคนไม่ค่อยเล่นตัวนี้หรืออย่างไรครับ

อยากถามน้าๆว่าถ้าโจทย์คือ เทียบกับตัวที่ระยะใกล้กันอย่าง 14 mm f2.5 ... น้าๆคิดว่าคุณภาพในด้านภาพเเตกต่างกันเยอะไหม กับราคาที่จ่ายเพิ่มอีกราวๆแปดพันบาท (กรณีมือสอง)  คุ้มค่าไหมกับการอัพเกรด 14 เป็น ตัว 15 ครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น