ฟันกรามพุทะลุโพรงเส้นประสาทควรถอน?

กระทู้คำถาม
คือเราเคยรักษารากฟันคะเเล้วไม่ได้ทำต่อ
เพราะย้ายบ้านจนตอนนี้ฟันที่เราเคยทำไว้
หมอเก่าเขาอุดชั่วคราวไว้ให้ก็เป็นรูโบ๋
พอเราไปหาหมอ เราก็เลยลองx-rayฟันดูค้ะ
หมอบอกว่า
เรารักษารากฟันไม่ได้เเล้วเพราะว่ามัน
ทะลุลึกลงไปโพรงเส้นประสาทเเล้วคะ
ต้องถอนอย่างเดี่ยว เราเลยอยากถามว่า
ถ้าฟันมันผุลึกลงไปถึงโพรงเส้นประสาทเเล้ว
ต้องถอนจิงๆหรอค่ะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่