ทำไงดีมีแฟนกินเหล้า แบบวันเว้นวัน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีมีปัญหาอยากปรึกษามากเลยค่ะ เราคบกับแฟนมาจะเกือบ2 ปีแล้ว เราอยู่บ้านเดียวกัน แฟนเราเค้าสายปาร์ตี้ ตอนจีบกันแรกๆก็ อืมสนุกดี ชีวิตมีสีสัน แต่นานๆไปเราเริ่มเบื่อบอกเลย คือยิ้ม-เหล้าวันเว้นวัน (ขอหยาบหน่อยนะคะ คือทนมานานแล้ว) เคยบอกให้ยิ้มเบาๆลงหน่อยเรื่องกินเหล้าเนี่ย ทั้งแท็กในเฟสเวลาเค้าลงเรื่องเหล้าว่าแดรกเข้าไปแล้วมันเป็นยังไง มันก็ไม่เคยสนใจ เคยจะเลิกกับมันหลายรอบละแต่ก็ทำไม่ได้ พอเช้ามาก็หายโกรธมันละ บ้างทีเห็นมันนั่งกินเหล้ากัน อยากจะเดินไปยกเพียวแม่งงให้หมดขวด แต่ก็ได้แต่คิด เคยอยากจะหาคนคุยในแอปหาคู่ แต่ก็ทำไม่ได้ เลยอยากจะขอวิธีที่ทำให้สถานะการณ์มันดีขึ้นกว่านี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่