ถามวิธีเซ็ทผมดัดดิจิตอล แบบไม่สระผม

กระทู้คำถาม
เพิ่งดัดผมครั้งแรกมา 1 อาทิตย์ค่ะ
เซ็ทยังไม่ค่อยเก่ง ร้านสอนให้สระแล้ว ใส่ครีมจับลอน จับช่อผมเกลียวแล้วเป่า
แต่พอตื่นนอน วันรุ่งขึ้นผมยุ่ง ลอนเละ ดูพันๆ งงๆ
ไม่อยากสระทุกวันค่ะ แต่อยากจะเซ็ทผมให้เป็นลอนสวยๆ เหมือนตอนสระใหม่ได้มั้ยคะ
ใครไม่สระผมทุกวันมาสอนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ปล ถามเพิ่ม วิธีเป่าหลังสระ แบ่งผมกันกี่ช่อคะ บิดเกลียวยังไงดี
ทำไมเราทำแล้ว ผมเป็นลอนดี แต่ออกมาแยกเป็น ข้างละ 3 เกลียว - -*
จะหวีก็ไม่กล้าดูไม่เป็นธรรมชาติเลยค่ะ
(ผมยาวประมาณจุ๊กกรูแร้ค่ะ บอกช่างว่าขอลอนแบบอยู่นานกว่า 6 เดือน)
ปล้ำกันมาอาทิตย์นึงละ เริ่มเหนื่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่