ไปเกาหลี (โซล) เดือน มิถุนายน อากาศแย่มากมั้ยครับ

ผมไม่ติ่งเกาหลี ไม่ดู series ไม่รู้จักดารานักร้อง ไม่ shopping เน้นแค่ท่องเที่ยว sightseeing แค่นั้น จะเที่ยวสนุกมั้ยครับ

คือ เอาตรงๆนะ ไม่ได้รู้สึกอยากไปอะไรเลย แต่เหลือเกาหลีใต้เป็นประเทศพัฒนาแล้วประเทศเดียวในเอเชียที่ยังไม่เคยไป เลยจะไปๆ ให้มันครบๆ ไปแค่นั้นล่ะครับ

คือเห็นตั๋วโปรการบินไทยถูกดี แล้วว่างช่วงนั้นพอดี ไม่เคยไปมาก่อน ถ้าไปคนเดียวจะโดนเพ่งเล็งจาก ตม. เป็นพิเศษมั้ยคับ

ส่วนตัวเคยแต่ไปเปลี่ยนเครื่องที่ อินชอน 2-3 รอบ (ไปอเมริกา) ไม่เคยเข้าเมือง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ปล. จะอยู่แต่ใน seoul แค่นั้นครับ ถ้า ตม. ถามว่าจะไปเที่ยวไหนบ้าง ควรตอบประมาณไหนดีครับ (ว่าจะไปซัก 6 วัน 5 คืน)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่