5sระหว่างซ่อมกับซื้อใหม่อันไหนดี

ตามหัวข้อเลยนะคะ พอดีเมื่อ2วันก่อนยุดีๆไอโฟนก็ขึ้นจอขาวเป็นหน้าแอปเปิ้ล ปิดก็ไม่ได้เราเลยทิ้งไว้วันนึงรอแบตหมดก็ยังไม่หาย เลยเอาไปร้าน ร้านบอกว่าอาจเป็นเพราะเราอัพiosใหม่แล้วไวไฟไม่แรง แต่พอซ่อมแล้วเค้าบอกว่าแนนพัง เรารอซ่อม1วัน พอไปอีกรอบร้านกลับบอกว่าแนนไม่ได้พัง แต่บอร์ดมันพัง (อยากทราบว่าบอร์ดพังสาเหตุมาจากอะไรคะ) ถ้าเปลี่ยนบอร์ดใหม่ก็ประมาณ3,500 มันคุ้มรึป่าวคะ คือถ้าเราเปลี่ยนบอร์ดปุ่มแสกนก็จะใช้งานไม่ได้ แต่เราก็เสียดายถ้าซื้อใหม่ อยากไก้ความคิดเห็นจากเพื่อนๆที่เคยเป็นแบบนี้ค่ะ ว่าควรซ่อมมั๊ย จะคุ้มรึป่าว #ยาวไปขออภัยนะคะ T^T

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่