กล้อง Fuji XT-20 ถ่ายวีดีโอ เป็นยังไงบ้างครับ

พอดีคิดว่าจะย้ายค่ายจาก Canon 70D ไปเป็น Fuji ครับ
ปกติก็ถ่ายรูปทั่วไป แต่มีรับงานถ่ายวีดีโอด้วย เรื่องภาพนิ่งไม่ค่อยห่วงครับ เพราะชอบโทนของฟูจิอยู่แล้ว แต่ห่วงเรื่องวีดีโอ เพราะที่ผ่านมาเท่าที่ทราบ Fuji ไม่ค่อยถนัดเรื่องวีดีโอเท่าไร
แต่เห็น XT-20 ใส่วีดีโอ 4K มาด้วย เลยคิดว่า Fuji น่าจะพัฒนาด้านนี้ขึ้นมาแล้ว(หรือเปล่า) แต่อยากทราบว่าพอเอาไปใช้งานจริงเป็นยังไงกันบ้างครับ มีปัญหาอะไรมั้ยครับ พอดีหารีวิวของคนไทยเรื่องวีดีโอแทบไม่เจอเลย ของฝรั่งก็ฟังไม่ออก - -"

เหตุผลที่ไม่เอา XT-2 เพราะราคาแพงและไม่มี Touchscreen ปกติผมใช้การจิ้มเปลี่ยนจุดโฟกัสตอนถ่ายวีดีโอบ่อยเหมือนกัน
ส่วนค่ายอื่นๆ พวก Sony,Olympus,Pana ส่วนตัวแล้วยังไม่ค่อยชอบครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่