รู้สึกดีกับคนที่คุยอยู่แต่เราดันมีแฟนแล้วทั้งคู่

นี่เป็นกระทู้แรกถ้าผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยนะคะ
จากหัวข้อกระทู้นะคะ คือเราทั้งคู่ต่างมีแฟนอยู่แล้ว เรื่องราวที่เกิดขึ้น คือเราได้รู้จักกับผู้ชายคนหนึ่งชื่อเอ(นามสมมุตินะคะ)  เราเจอกันที่ร้านเหล้าแห่งหนึ่ง ตอนนั้นเราแอบแฟนเราไปเที่ยวค่ะ เราคิดไว้ว่าจะไม่ยุ่งกับใครแต่ก้มีคนมาขอชนแก้วมาเต้นด้วยอยู่บ้าง เราก้ไม่ได้สนใจอะไรค่ะ จนเอเดินเข้ามาขอเราชนแก้วเรารู้สึกว่าเค้ามีสเน่ห์ในสายตาเรามากๆ แต่เราก้คิดในใจว่าเรามีแฟนแล้วเลยไม่ได้สนใจ แต่เอก้ยังคอยมองเราตลอด จึงทำให้เราคิดยังไงไม่รู้จู่ๆเราก้เดินเขเาไปหาเอค่ะ แล้วก้เต้นด้วยกัน เราก้ถามเอว่ามีแฟนไหม เค้าก้ตอบว่าไม่ เค้าก้ถามเรากลับเราก้บอกว่าไม่เหมือนกันค่ะ เพราะกะว่าจะแค่เต้นด้วยเฉยๆไม่สานสัมพันธ์อะไรเพราะเค้าเองก้ไม่มีทีท่าว่าจะขอไลน์เราเลย แต่พอผับปิดเค้าก้เอาโทรศัพท์เพื่อนมาขอไลน์เราค่ะ ตอนแรกเราก้งงๆนะว่าทำไมเค้าไม่ใช้ของตัวเอง แต่ตอนนี้รู้แล้วค่ะ ว่าตอนนั้นเค้าตั้งรูปโปรในไลน์คู่แฟนอยู่555  จากวันนั้นเราก้คุยกันมาสักพักค่ะ จนเรารู้ความจริงว่าเค้ามีแฟนแล้วเพราะเห็นจากเฟสบุ๊คเขานั่นแหละค่ะ เราลองพิมชื่อเค้ามั่วๆไผในเฟสแล้วก้เจอเฉยเลย เราคิดว่าเค้าคบกันมาไม่นาน เลยกล้ามาคุยแบบนี้ แต่ที่ไหนได้ เค้าคบกันมาเกือบ4ปีแล้วค่ะ ตอนนั้นเราคิดอย่างเดียวว่าจะเลิกคุย เราจึงถามเค้าไปตรงๆ เค้าก้ยอมรับค่ะเค้าขอโทษเราพูดกับเราดีมากๆ และเค้าก้บอกว่าเค้าก้รู้เรื่องเรา ต่างคนต่างมีแฟนก้แฟร์ๆไม่ใช่หรอ และเค้าก้บอกอีกว่าเค้าไม่ค่อยได้คุยกับแฟนค่ะ เค้าเบื่อแฟนมาก น่ารำคาญ เค้าคุยกับเราเกือบทั้งวันเลยค่ะ ตื่นเช้าก้โทรหาเราตลอด จนเราคิดไม่ออกเลยว่าเอาเวลาไหนไปคุยกับแฟน ลืมบอกค่ะส่วนเรากับแฟนไม่ค่อยได้คุยกันอยู่แล้วค่ะเพราะเค้างานยุ่งมากๆวันนึง ก้จะถามแค่กิจวัตรประจำวันนิดหน่อยจึงทำให้เราต้องไปคุยกับคนอื่น ดูแย่นะคะรู้สึกผิดอยู่เหมือนกัน จนเราก้คุยกันมานัดเจอกันบ่อยๆเค้าก้พาเราไปหาเพื่อนเค้าบ้าง ไปค้างบ้านเค้าบ้าง เพื่อนๆเค้าทุกคนรู้จักกับแฟนเค้าหมดค่ะและก้รุ้ว่าเค้าคุยกับเรา จนผ่านมาได้หลายเดือน เราเองเริ่มอึดอัดกับสถานะที่เป็นอยู่เพราะเราะรู้สึกรักเค้ามากกว่าแฟนเราเพราะเค้าทำทุกอย่างแทนแฟนเราตลอด ส่งเข้านอนพาไปกินนู่นนี่คุยกับเราดูแลเราแต่กลับกันกับแฟนเราไม่สนใจบาฃทีก้หายไปสองสามวัน จึงทำให้เรารู้สึกเบื่อและไม่รักเค้าแล้ว แต่เราก้กลัวจะไม่เหลือใครเลยเลือกไม่บอกเลิกแฟน เพราะเค้าก้มีแฟนอยู่แล้ว เราเลยบอกเค้าว่าเราจะเลิกกับแฟนเค้าก้บอกว่าดีมากเลยเค้าก้บอกว่ารักนู่นนี่นั่น บอกว่ารักเรามากกว่าแฟนอีกนะ แต่เค้าก้ยังไม่เลิกกับแฟนค่ะ จนตอนนี้เค้าก้ยังคุยกับเรามาตลอดเวลาเรางอนเค้าก้ตามง้อตลอดและเวลาที่มีนัดแฟนกับเราตรงกันเค้าก้เลือกมากับเรา อย่างเช่นวันครบรอบอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ เค้าก้บอกเราว่าให้เค้าอยู่สถานะไหนก้ได้ขอแค่มีเรา แต่เรารู้สึกอึดอัดมากค่ะ ควรทำยังไงคะอยากให้เข้าใจความรู้สึกของเรา เพราะเค้าดีกับเรามากๆอย่าว่าเราเลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่