มีวิธีขจัดความกลัวกับเเมลงสาบไหมคะ.

ตอนนี้เเมลงสาปจะครองบ้านเเล้วค่าาาาาา
งู สวัสดีทุกคนด้วยน้ะคะ เเนะนำตัวนิดหน่อย .
ส่วนตัวเป็นคนกลัวเเมลงสาบมากเลยน้ะคะ
เอิ่ม..... เอาเป็นว่าเริ่มเข้าเรื่องเลยน้ะ..
คือประมาณเวลา 1.02 กว่าๆอ้ะ คือเราก้เล่น PB กับเพื่อนตามภาษาคนสวยๆ เเบบชิคๆ อ้ะเเกร.
จากนั้นคะ เจ้าเเมลงสาบ ก้มาคะ ตัวใหญ่มากๆ ทำท่าจะบิน เเต่ก้ไม่บิน
เราเล่นเกมอยู่คะ เราเหลือบสาบตาไปเห็น เจ้าเเมลงสาบ มันกำลังเดินลัดเลาะ เข้าซอกโต๊ะคอม
อิฉันก้ กรี๊ดเลยคะ  กรี๊ดดังมากๆ อายเลยอ้ะ . คอลกับเพื่อนยุ เพื่อนก้ตกใจเเทนว่ากรี๊ดอะไร 5555555
ใครมีวิธีกำจัดช่วยบอกหน่อยคะ คือตอนนี้ ไม่กล้าลงไปปิดคอม หรืออะไรเลย กลัวมากๆ
อีกประเด็นคือกลัวโจรเข้าบ้าน  คือไม่ได้ล๊อคประตูไว้ คอมก้เปิดไว้  ไฟก้เปิด กลัวมากๆ ใครมีวิธีช่วยคอมเมนท์ด่วนค่าาา
เเมลงสาบจะมาครองบ้านดิฉันเเล้ว .
#พ่อเเม่ไม่อยู่บ้าน.

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ทำใจค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่