พ่อแม่ไม่พอใจ

หนูเรียนพิเศษสามวิชาหลัก ตั้งแต่ ม.1 จนตอนนี้โอเน็ต ม.3 ปีการศึกษา2559ออก คะแนนออกมาพ่อกับแม่ไม่พอใจ จนทำให้หนูอยากฆ่าตัวตาย  แค่ไม่มีสิทธิ์สอบ สคว.ก็โดนด่าจนเละแล้ว ร้องไห้ทั้งวันทั้งคืน
คือพ่อแม่หวังสูงมาก พ่อแม่ไม่มองนักเรียนปกติที่สอบได้เกินครึ่งคะแนน มองแต่แบบชนิดคนเก่งๆที่สอบได้80ขึ้น
ผลโอเน็ตของหนู
ไทย 63,คณิต 61,วิทย์ 52,อังกฤษ 76,สังคม 44 ทุกวิชาเต็มร้อย รวมแล้วได้ 296 คะแนน
คือมันไม่ถึงสามร้อยน่ะค่ะ โดนว่า ทำไมส่งไปเรียนแล้วทำได้แค่นี้ ทำไมคณิตกับวิทย์ได้แค่นี้น้อยมาก แล้วอีกอย่างโตมาหนูยังไม่รู้เลยว่าจะทำอาชีพอะไร เก่งอย่างเดียวคือวาดรูป หนูก็เป็นแค่เครื่องจักรที่สนองความต้องการของพ่อแม่ทุกอย่าง ให้ไปเรียนทำคะแนนดีๆ ทำอาชีพที่รวยๆแค่นั้น เพื่อให้พ่อแม่มีหน้ามีตา คุยกับคนอื่นได้ ลูกฉันสอบติดนู่นนี่นั่นได้ ได้คะแนนนู่นนั่นเยอะ รู้สึกอยากตายนิดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่