Dtac จะห่วยไปไหน

วันนี้ โคตร Fail กับ Dtac มาก เห็นเราเป็นไร อยู่ๆยกเลิก Family Package ผม โดยไม่แจ้งสักคำ ต้องเห็นเองในใบแจ้ง เปลี่ยนโปรเองเฉย วันนี้ มาติดต่อเองที่ สำนักงานสาขา เดอะมอลล์ บางกะปิ ทำไรให้ผมไม่ได้สักอย่าง โทรหา Call Center ก็ทำไรให้ผมไม่ได้สักอย่าง มีแต่ไล่ให้ผมไปติดต่อ สาขา เซ็นทรัล พระราม 2 งี้ , เดอะมอลล์ บางแค งี้ , แฟชั่น ไอร์แลนด์ งี้ ว่างมากนะ
ผมฉุนขาดทำไรไม่ได้ ขอจ่ายบิลเพื่อย้ายค่าย ทั้งหมด 5 เบอร์ ก็ลีลา เล่นให้ผมเดินไปมา ระหว่าง Dtac กับ AIS 5-6 รอบ จะกักลูกค้าไว้หาพ่องหรอ
จะกด Code ย้ายค่ายก็ไม่ผ่าน จนผมต้องเอาโทรศัพท์มา 5 เครื่อง ให้พนักงานกดเอง กว่าจะะกดได้เกือบ 2 ชม.
จนท้ายสุดผมเอาเบอร์ให้พนักงานกด ขอโค้ด ถึงทำได้ 👿
จนได้ทุกอย่างครบมา AIS เสร็จเรื่องแล้ว
ตอนเกือบ 16.30 ค่อยโทรมาแจ้งว่าต่อได้
เห็นผมเป็นไร ใช้ Dtac มาตั้งแต่เป็น World Phone 1800 ยังล็อค IMEI , Package แรก DMax ผมก็เป็นลูกค้ากลุ่มแรกที่ใช้
ใช้มาหลายเบอร์ 10-17 ปี , ยอมย้ายเข้า Family แล้วโดนเริ่มนับเริ่มใช้ใหม่ , ยอมทุกอย่าง ทำไมแค่นี้ให้ลูกค้าไม่ได้ ต้องให้ผมทำเรื่องย้ายค่ายจริง ย้าย 5 เบอร์แรก ถึงคุยรู้เรื่อง ยอมทำเรื่องให้ครบ 10 เบอร์
ยิ้ม กากๆๆๆ สัญญาณก็ห่วยแตก ขอให้แก้ก็ไม่แก้
ยิ้มๆๆๆ บริการยังกากอีก
ยอมอยู่ต่อยังมีข้อแม้ให้ติดสัญญาอีก 1 ปี
จะเอาเยอะไปไหน ไม่แคร์ลูกค้า
พอกันทีถ้าไม่ใช่ว่า มี Ais กับ True แล้ว ผมคงปิด Dtac แล้วล่ะ เล่นผมซะ 3 ชม. เลย ว่างมากนะ
ห่วยที่สุดตั้งแต่ใช้มา 👿👿
#Dtac #DtacTrinet
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่