ถาม HR ปกติตกลงเงินเดือนพนักงาน จากฐานเงินเดือนเก่า หรือความสามารถคะ

กำลังจะหางานใหม่ค่ะ เหตุผลที่จะย้ายงานคือ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เราทำงานมา 1 ปี 4 เดือนค่ะ ได้เงินเดือน 16K
แต่คิดว่าความสามารถ + ผลงานตัวเองถึง 25k - 27k แน่นอน (จากโปรไฟล์ และผลงานตัวเอง)
และคิดว่าเรทนี้คงไม่สูงไปในสาย Agency
แต่ก็กลัว HR วัดคนจากระยะเวลาทำงาน และสลิปเงินเดือนเก่าจัง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่