ขอความช่วยเหลือค่ะ ไปโอซาก้าครั้งแรก

ขอสอบถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ พอดีจะไปโอซาก้าช่วงต้นเดือน พค. ประมาณ 6 วัน 5 คืน ค่ะ จองตั๋วและโรงแรมเรียบร้อยแล้ว พักแถวๆสถานี Tennoji ทั้ง 5 คืนค่ะ อยากทราบว่า

1. เราควรซื้อพาสหรือตั๋วแบบไหนคะ เพราะตั้งใจเที่ยวสถานที่ๆ hilight ของโอซาก้า เกียวโต แล้วก็นารา ค่ะ อ้อ ตั้งใจไป Universal Studio ด้วยค่ะ ควรซื้อ JR West Pass หรือ Kansai Thru Pass หรือควรใช้บัตรแบบไหนคะ (แอบงง)
2. เคยไปโดเกียวแล้วมีบัตร Suica อยู่ ใช้ได้มั๊ยคะ เติมเงินที่สถานีและใช้โดยสาร JR ได้ตามปกติหรือเปล่าคะ
3. เพื่อนๆสมาชิกคนไหนใจดีแจกตัวอย่างโปรแกรมเที่ยว ก็จะขอบพระคุณมากค่ะ

((*_*))

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่