คนท้อง2เดือนมีอาการปวดท้องหน่วงๆมีอันตรายไหมคะ

กระทู้คำถาม
เราค่อนข้างกังวลน่ะค่ะเราตรวจเทสปรากฎขึ้น2ขีดจางๆ ครั้งที่2ชัดขึ้นมาอีกนิด แต่ไม่มั่นใจเลยไปหาคุณหมอ ตอนไปตรวจกับคุณหมอๆเอาแต่จะอัลตร้าซาวด์เพราะต้องการดูอายุครรภ์ของเราๆอยากตรวจเลือดมากกว่า แต่หมอไม่ตรวจเลือดให้ ก็ยังอัลตร้าซาวด์ซึ่งแน่นอนว่าไม่เจออะไร คุณหมอเลยทำการตรวจด้วยเทสซึ่งก็ขึ้น2ขีดชัดเจน  ซึ่งพ่อแม่เราไม่ให้ซาวด์ทั้งที่อายุครรภ์ยังน้อยเพราะกลัวส่งผลเสียต่อน้อง ที่เราอยากถามคุณแม่ที่มีประสบการณ์มาก่อนน่ะค่ะว่า
1. ซาวด์บ่อยๆส่งผลต่อน้องไหมค่ะ
2. อาการปวดท้องหน่วงๆ บ่อยๆ อันตรายไหมค่ะ
ขอบคุณนะคะ สำหรับคำตอบทุกคำตอบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่