การบอกว่าภาพสวยเป็นการสปอยหนังเหรอคะ?

กระทู้คำถาม
คือว่าวันนี้เราไปดูBeauty and the beastมาค่ะ แล้วพอเราดูเสร็จเพื่อนเขาก็ไลน์มาทักว่า "ดูหนังสนุกไหม" เราก็บอกไปประมาณว่าสนุกแล้วก็บอกว่าภาพสวยดี แต่เพื่อนกลับบอกเรามาว่า "อย่าสปอยดิ" คืออะไรคะ แค่บอกว่าหนังภาพสวยก็หาว่าสปอยแล้ว คือไม่เข้าใจจริงๆค่ะ การบอกว่าภาพสวยมันเป็นการสปอยหนังเหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่