เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

MOTO GP Buriram คุณมีความคิดเห็นอย่างไรที่ประเทศได้จัดรายการ MOTO GP และจัดที่บุรีรัมย์ บุรีรัมย์ควรจะมีการเปลี่ยนแปลงอย

กระทู้คำถาม
คุณมีความคิดเห็นอย่างไรที่ประเทศได้จัดรายการ MOTO GP และจัดที่บุรีรัมย์ บุรีรัมย์ควรจะมีการเปลี่ยนแปลงอย่างไร
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมคนบุรีรัมย์ครับ ผมสนับสนุนการจัด moto gp ที่บุรีรัมย์แน่นอน
สำหรับเรื่องการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงเพื่อรองรับการจัดการแข่งขันนั้น
ในปีแรกผมว่าคงจะมีความพร้อมไม่ร้อยเปอร์เซนแน่นอน เพราะบุรีรัมย์เองยังไม่เคยจัดงาน
ใหญ่ๆระดับนี้ ขนาดแม่แต่กีฬาแห่งชาติก็ยังไม่เคยมาจัดที่นี่ แต่ผมเชื่อว่าในปีที่สอง สาม
ทุกอย่างจะเข้าที่
ผมบอกคนที่บ้านหลายๆครั้งว่าถ้า moto gp มาจริง รับรองบุรีรัมย์แตกแน่นอนเพราะคนจะหลั่งใหล
มาจากทั่วประเทศ และจากทั่วโลก และผมก็คิดว่าหลายๆภาคส่วนคงจะใช้ปีแรกในการเก็บข้อมูล
เพื่อปรับปรุงการจัดการในปีต่อไป
ในฐานะคนบุรีรัมย์คนนึง ผมขอโอกาสให้บุรีรัมย์ได้มีทำหน้าที่เป็นเจ้าภาพกีฬา moto gp ด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่