เกมส์สมัยนี้ง่ายไปหรือเปล่า ผมรู้สึกว่าเกมส์สมัยนี้ไม่ท้าทาย ยกเว้น dark soul,bloodborne,demon soul

เกมส์สมัยนี้ง่ายไปหรือเปล่า ผมรู้สึกว่าเกมส์สมัยนี้ไม่ท้าทาย ยกเว้น dark soul,bloodborne,demon soul
คือเล่นยังไงก็ผ่าน บางเกมส์ก็ง่ายแต่มีบอสบางตัวยากแบบไม่สมเหตุสมผล อย่าง berserk band of hawk
ตอนสู้กับ femto ใครเคยเล่น famicom จะรู้ว่ายากมาก แต่พอจะผ่านได้ อย่าง contra ผมว่าคลาสิคมาก
คือยาก แต่ถ้าคุณชำนาญ เล่นโดยไม่ตายสักตัวได้เลย ผมว่าเกมส์ยุคใหม่เน้นเอฟเฟค กราฟิค สวยสวย
แต่ละเลยความท้าทายไปหรือเปล่าครับ เพราะสมัยฟามิคอมรู้สึก ตื่นเต้นกดดันมาก เวลาสู้บอสแม้กราฟฟิคไม่สวย
แต่เกมส์รุ่นใหม่ไม่ให้ความรู้สึกอย่างนั้นเลย คือบอสก็เก่งกว่าลูกน้อยหน่อยเล่น รอบสองรอบก็ฆ่าบอสได้แล้ว
ยกเว้น ที่ยกตัวอย่างมาข้างบนเล่นหลายรอบถึงจะฆ่าบอสได้ ใครมีความเห็นยังไงบ้างครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่