ทำไม ระเบิดเถิดเทิงแดร้กคุล่าหารัก ถึงก้อปหนังหน้าด้านๆเลยคะ?

สวัสดีค่ะทุกคน นี่เป็นกระทุ้แรกของเรา  วนเวียนอยู่ในพันทิปมานานแล้วแต่ไม่เคยตั้งกระทุ้ซักที จนวันนี้ไม่ไหวแล้วจริงๆ

เข้าเรื่องนะคะ....

หลังจากที่ได้ดู ระเบิดเถิดเทิงแดร็กคูล่าตามหานรักตอนแรก.. ก็เฮ้ย ตัวเอกเป็นแดร็กคูล่ามีเพื่อนเป็นหมาป่า ละทำโรงแรม เหมือนการ์ตูน hotel transylvania ที่เคยดูเลยนี่หว่า แต่ในใจก็เออคงไม่มีไรมากหรอก แต่ก็เคืองๆอยู่เหมือนกัน ดูไปซักพักเป็นฉากที่มีนักเดินทางโผล่มาที่โรงแรมเราก็ เฮ้ย เหมือนในการ์ตูนเลยอะ คือมันมาโรงแรมเจอแดร็กคูล่ากับหมาป่าเนี่ยแล้วมันก็ถามว่าคอสเพอะไรกันนี่แหละ มันก็จะกลับ จะไม่พักที่นี่ละละจังหวะมันตัดสินใจจะกลับเนี่ย เราก็พูดกับแฟนที่นั่งข้างๆว่าถ้าเหมือนในการ์ตูนนะ นางเอกจะโผล่มาแล้วมันก็ปิ๊ง เลยตัดสินใจไม่กลับ โป้ะเช้ะค่ะ นางเอกโผล่มาจริงๆละไอนั่นก็ตัดสินใจไม่กลับ เรานี่แบบเฮ้ย!ไรวะ ก้อปกันงี้เลยหรอ workpointเนี่ยคืดเองไม่เป็นหลายรายการแล้วนะ แล้วแบบแค่นี้ก็ก้อปหรอ คิดว่าคนไทยไม่เคยดูการ์ตุนเรื่องนี้หรอ ลองไปดูเรื่องนี้กันนะคะ แล้วคิดยังไงกัน เพลียมากกกกกกกกกก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่