[เลอค่า] Gay ok bangkok season 2 ยกพริกกระเหรี่ยงทั้งสวนไปเลยค่ะ ชอบๆ

ก่อนอื่น ต้องขอชม  ผู้กำกับ นักแสดง  และทีมงาน มากเลยค่ะ  ตีแผ่ ทุกซอก ทุกมุม  ร้อนฉ่าทุกองศา  พึงติดตามไปดุ EP2 นะ  
พอดีกดไป  ก็เลยดูซะเลย  ก็เคยติดตามตอนที่แล้วนะ   แต่ยังไม่เปรี้ยงปร้าง  เท่านี้เลย  ภาพสวยมากค่ะ   Sound (อยากให้ปรับปรุงเพลงนิดหน่อย )

โดยรวม กดคะแนนให้นะค่ะ  

10  10  10 และก็ 10   BRAVO!!!!!!!   แต่จียอนก็แอบสงสัยว่า  The End จะจบกันยังไงค่ะ    คือ จียอนชอบจินตนาการว่า เนื้อเรื่องจะจบยังไง  เดาไปสนุกดี  แต่ผู้กำกับ  คนเขียนบท  พยายามสื่อถึงอะไรที่ Real ของเกย์สมัยนี้ค่ะ   ว่ามันต้องออกมารูปแบบนี้

1.  นางอ้วน  กะว่าที่ สจี     ว่าไปก็ได้อยู่นะ  สาย Pay   กะ สายกินตลอด  คือ  สองคนนี้สื่อว่า จริงแล้วรูปแบบของเกย์  มันเป็นแบบนี้ค่ะ  คือ อย่ามโน  ว่ามันสวยงามเกินไป  เค้าจะอยู่กะตัวตลอดไป ไม่มีทางหรอกค่ะ  ทำใจไว้ครึ่งหนึ่งก็ดี  รักตัวเองสัก 80 ที่เหลือเผื่อใจค่ะ   (ตีกรอบ  กาดอกจันสามดอก เน้น ๆ  ย้ำค่ะ   เกินไป)    แต่ฉากที่นางอ้วน กะสจี  จะมีอะไรกัน  แล้วมันดึงมือกลับ  กะฉากอารมจียอนมากเลยค่ะ

จียอนคิดว่านะ  นางอ้วน ต้อง   [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ มันต้องมีปัญหาเรื่องบนเตียงแน่ๆ  
ถ้าคุณเป็น นางอ้วน  คุณจะกลับไปกินน้ำพริกถ้วนเก่าเหรอค่ะ    แต่ สจี ก็แซบดีมากเลยค่ะ   เข้มอะ  จียอนชอบ  แต่เก็บไว้ทำสถิติโขก  ว่าเคยได้แล้วละกัน        ผ่านค่ะ    รอติดตามตอนต่อไปเดาว่า ใครจะได้กะใคร

2.  คนนี้จียอนก็ไม่รู้จักชื่อ   แต่ว่าขอเรียกว่านางเป็นสายอ่อย  ชอบแย่งของเพื่อน  ผู้กี่คนในเรื่อง นางฟาดเรียบนะค่ะ
ชีวิตจริง  จียอนอยากเป็นแบบเค้าบ้าง   แบบสวยระดับ พริกกะเหรี่ยงยกไร่    ดูฉาก  ตอน   นางอ้อยเพื่อนในผับสิ   อยากมีวิชามารแบบนี้บ้างจัง  
(ของแบบนี้ ต้องฝึกกำลังภายในค่ะ   ต้องมีจริต จะก้าน  ผสมกะพระเจ้าให้เสน่ห์มาด้วย  กับวาทะศิลป์ให้ผู้หลงใหลค่ะ )
จียอนว่า  เกย์สมัยนี้ก็มาแนวนี้เยอะนะค่ะ   ชอบเอาชนะ   ตัวละครนี้ลึกๆ  เป็นอิสทีเรีย หรือเปล่าค่ะ   ถึงเป็นก็ดีนะค่ะ
2.1. หน้าตาดี
2.2. นิสัยไม่เป็นไรค่ะ (เลว /ดี )   ขอแค่ชั่วคราว   คันค่อยโทรหา  
2.3  แต่ไม่แน่ใจว่า  ลึกๆ นางดู จริงใจกะเพื่อนในกลุ่มหรือเปล่า  ดูไป นางเป็นตัวร้ายลึก ๆ นะ  จียอนว่า

3. คนนี้นางดูเรียบร้อยค่ะ    นางระดับความแซบ  ปาน ธนพร 1.0    เรื่องบนเตียง  the  beginning  คนสมัยนี้ก็เป็นแบบนางเยอะเหมือนกัน  ขี้อาย  แต่คัน แต่ก็นะ  (ทำไมไม่เปลี่ยนความขี้อายให้ดู sexxy บ้างค่ะ)   จียอนไม่เข้าใจ

ขอร้องเพลงของพี่จ๊ะ  อาร์สยามก่อนนะค่ะ   ถึงหน้าเงียบ ๆ  กิ๊กเพียบนะค่ะ    (พี่บ่าว ๆ  น้องสาวสวยหม้าย ?)  ซ้ำสามรอบค่ะ

The end อยากรู้ตอนต่อไปแล้วค่ะ  ลงเอย  กันยังไง   คำถามปลายเปิด  คุณคิดว่า ในชิวิตจริง คุณอยากเป็นตัวละครไหนค่ะ  เอาจริง ๆนะ
จียอนคิดว่า  

จียอนคล้าย ๆ กับ ตัวละครที่ 2 ค่ะ   (เย็นยั่วผู้)  สวยก็ต้องมีคุณค่าด้วย

ส่วนตัวละครอื่น ๆ ยังไม่เด็ดสักเท่าไหร่  ให้มีบทบาทมากกว่านี้  แล้วเราค่อยมา กระเทาะเปลือกให้ถึงแก่น  ขยี้ให้ถึงใจนะค่ะทุกโคน!!!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่